SangareddyTelangana

ర్యాగింగ్ విషయంలో ప్రభుత్వం సీరియస్… మంత్రి హరీశ్ రావు

క్రైమ్ మిర్రర్, సంగారెడ్డి : ర్యాగింగ్ విషయంలో ప్రభుత్వం చాలా సీరియస్‌గా ఉందని వైద్యారోగ్యశాఖ మంత్రి హరీశ్ రావు అన్నారు. సంగారెడ్డి మెడికల్ కాలేజీలో విద్యార్థులతో ముచ్చటించిన మంత్రి.. సీనియర్లు అయ్యాక కూడా ర్యాగింగ్ గురించి ఆలోచన చేయటం సరైంది కాదన్నారు. వైద్య వృత్తిలో ఉన్నవారు నిపుణులుగా తయారై.. పేద ప్రజలకు సేవ చేయాలని సూచించారు. సీఎం కేసీఆర్ వైద్య విద్యకు ఎంతో ప్రాధాన్యతనిస్తున్నారని.., రాష్ట్ర ఆవిర్భావానికి ముందు 3 మెడికల్ కాలేజీలు ఉంటే ఉప్పుడు ఆ సంఖ్య 17కు చేరిందని అన్నారు. జిల్లాకో మెడికల్ కాలేజీ చొప్పున ఏర్పాటు చేస్తున్నట్లు ఆయన వెల్లడించారు. “2014లో ప్రభుత్వ కాలేజీల్లో 850 గా ఉన్న ఎంబీబీఎస్ సీట్లు.. ఈ ఏడాది నాటికి 2,790 కి పెరిగాయి. పీజీ సీట్లు 531 నుంచి 1,122కు పెరిగాయి. సూపర్ స్పెషాలిటీలు 76 నుండి 152కు పెరిగాయి.

Also Read : గ్రామంలో ప్రత్యేక్షమైన పులిపిల్లలు… జనాల సెల్ఫీలు

కొత్త మెడికల్‌ కాలేజీల ఫలితంగా ప్రతి లక్ష జనాభాకు 19 ఎంబీబీఎస్‌ సీట్లు వచ్చాయి. తద్వారా దేశంలోనే తెలంగాణ మొదటి స్థానంలో నిలిచింది. ప్రతి లక్ష జనాభాకు 7 పీజీ సీట్లు అందుబాటులోకి రాగా, పీజీ సీట్ల విషయంలో తెలంగాణ దేశంలోనే రెండో స్థానంలో నిలిచింది. పీజీ సీట్ల విషయంలో త్వరలో మొదటి స్థానంలో చేరుతాం. ఎంతో శ్రమించి ఈ కాలేజీ నిర్మాణం కేవలం 8 నెలల్లో పూర్తి చేశాం. బీబీ నగర్ ఎయిమ్స్ పేరు గొప్ప ఊరు దిబ్బ. సర్జరీలు లేవు, డెలివరీలు లేవు, ఓపీ లేదు. 56 ఏళ్లలో 3 మెడికల్ కాలేజీలు వస్తే.. రాష్ట్ర ఆవిర్భావం తర్వాత 8 ఏళ్లలోనే 12 కాలేజీలు తెచ్చాం. ఇచ్చిన ఒక్క ఎయిమ్స్‌కి ఎలాంటి నిధులు లేవు, అభివృద్ధి లేదు. రూ. 16.5 కోట్లతో పెట్లబురుజు, గాంధీ, కాకతీయ మెడికల్ కాలేజీల్లో ఇన్‌ఫెర్టిలిటీ సెంటర్లు ఏర్పాటు చేస్తున్నాం. వైద్యారోగ్య శాఖ ఎలాంటి పథకాలు అమలు చేస్తున్నది.., ఎలాంటి చికిత్స అందిస్తున్నది వైద్య విద్యార్థులకు తెలియాలి. అందుకు వైద్యాధికారులు కృషి చేయాలి. బాలింతల్లో రక్తహీనత సమస్య ఎక్కువగా ఉన్నట్లు ప్రభుత్వం గుర్తించింది. ఈ లోపాన్ని నివారించేందుకు ‘కేసీఆర్‌ నూట్రీషియన్‌ కిట్‌’ అనే పేరుతో పోషకాహారంతో కూడిన కిట్‌లను పంపిణీ చేయాలని ప్రభుత్వం నిర్ణయించింది. ఏప్రిల్ తర్వాత అన్ని జిల్లాల్లో అమలు చేయబోతున్నాం. ” అని హరీశ్ రావు అన్నారు.

Read Also : చెరుకు సుధాకర్‌ను ఉద్దేశపూర్వకంగా ఫోన్‌లో తిట్టలేదు… కోమటిరెడ్డి వివరణ

కాలేజీ ఆవరణలో రూ. 24 కోట్లతో ఏర్పాటు చేయనున్న క్రిటికల్ కేర్ యూనిట్, రూ.34 కోట్లతో ఏర్పాటు చేయనున్న నర్సింగ్ కాలేజ్‌ భవన నిర్మాణ పనులకు మంత్రి హరీశ్ రావు శంకుస్థాపన చేశారు. గోల్డెన్ అవర్‌లో వైద్యం అందించేందుకు క్రిటికల్ కేర్ యూనిట్ ఎంతగానో దోహదం చేస్తుందని మంత్రి అన్నారు. అందుకే అన్ని జిల్లా హెడ్ క్వార్టర్స్‌లో క్రిటికల్ కేర్ యూనిట్ ఏర్పాటు చేస్తున్నట్లు తెలిపారు. ప్రత్యేకంగా వైద్యులు, వసతులు ఉంటాయని.. రేడియాలజీ ల్యాబ్‌లు కూడా ఏర్పాటు చేస్తున్నట్లు తెలిపారు. “క్యాన్సర్ స్క్రీనింగ్ కోసం మిషన్లు ఏర్పాటు చేస్తున్నాం. అల్ట్రా సౌండ్, టు డి ఏకో ఏర్పాటు చేస్తున్నాం. గర్భిణీలకు అన్ని రకాల వైద్య పరీక్షలు ప్రభుత్వ ఆసుపత్రుల్లో ఉచితంగా అందిస్తున్నాం. డబుల్ ఇంజిన్ రాష్ట్రాల్లో నర్సింగ్ కోసం రూపాయి స్టైఫండ్ ఇవ్వరు. మన రాష్ట్రంలో అత్యధికంగా ఇస్తున్నాం. పేషెంట్లకు ఆప్యాయతతో సేవలు అందించాలి. స్టాఫ్ నర్స్ బాగా పని చేయాలి. నిత్యం రౌండ్స్‌కు వెళ్లాలి. మీరు అడిగినట్లుగా ప్లే గ్రౌండ్ ఇస్తాం. జిమ్ కూడా ఏర్పాటు చేస్తాం. విద్యార్థులు ఫ్యామిలీ అడాప్షన్ కార్యక్రమం పూర్తి చిత్తశుద్ధితో చేయాలి.” అని మంత్రి హరీశ్ రావు వ్యాఖ్యానించారు.

ఇవి కూడా చదవండి : 

  1. సాత్విక్ ఆత్మహత్య నేపథ్యంలో ఇంటర్ కాలేజీల యాజమాన్యాలతో మంత్రి కీలక సమావేశం
  2. నగరంలో పట్టుబడ్డ డ్రగ్స్… విక్రయిస్తుండగా రెడ్‌హ్యాండెడ్‌గా పట్టుకున్న పోలీసులు
  3. చరిత్ర తిరగరాస్తుందా..! ఉచిత హామీలు ఊపిరి పోస్తుందా..!
  4. తెలంగాణలో లేటెస్ట్ సర్వే.. ఏ పార్టీకి ఎన్ని సీట్లంటే!
  5. మసాజ్ సెంటర్ల పేరుతో వ్యభిచారం.. హైదరాబాద్ లో జోరుగా దందా

ad 728x120 SRI copy - Crime Mirror

Show More

Crime Mirror

Crime Mirror - Telugu Daily News Paper operating from Hyderabad, Telangana.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button
WP2Social Auto Publish Powered By : XYZScripts.com

Adblock Detected

We have detected ad blocker on your browser, please add it to execution or add to white list, to support us.