Telangana

ఎమ్మెల్సీ వెంకట్రామిరెడ్డి సంస్థల్లో ముగిసిన ఐ‌టి దాడులు… కీలక డాక్యుమెంట్లు స్వాధీనం

క్రైమ్ మిర్రర్, ఆన్ లైన్ డెస్క్ : బీఆర్ఎస్ ఎమ్మెల్సీ వెంకట్రామిరెడ్డికి సంబంధించిన సంస్ధల్లో ఐటీ సోదాలు సోమవారం ముగిశాయి. దాదాపు ఆరు రోజుల పాటు ఆయనకు చెందిన వివిధ సంస్థల్లో తనిఖీలు జరిగాయి. ఆయనకు సంబంధించిన రాజ్ పుష్ప, ముప్పాలతో పాటు ఇతర వ్యక్తుల సంస్థలైన వెర్టిక్స్, వసుధ ఫార్మా కోమికల్స్ సంస్థలలో ఐటీ అధికారులు సోదాలు నిర్వహించారు. ఎమ్మెల్సీ వెంకట్రామిరెడ్డి ఇళ్లు, కార్యాలయాల్లో కూడా ఐటీ సోదాలు జరిగాయి. ఈ ఐటీ దాడుల్లో పలు కీలక డాక్యుమెంట్లతో పాటు హార్డ్ డిస్క్‌లు స్వాధీనం చేసుకున్నట్లు సమాచారం. ఈ సోదాల్లో స్థలాల కొనుగోలు, అమ్మకాలలో భారీగా అక్రమాలు జరిగినట్లు అధికారులు గుర్తించినట్లు చెబుతున్నారు. పెద్ద మొత్తంలో బ్లాక్ మనీని ప్లాట్ కొనుగోలుదారుల వద్ద నుంచి తీసుకున్నట్లుగా ఐటీ అధికారులు గుర్తించారు.

Read Also : నియోజకవర్గానికి 2000 మంది లబ్ధిదారులకు 3 లక్షల ఆర్ధిక సహాయం…. దళితబంధుపై కీలక ప్రకటన

బ్లాక్ మనీ మొత్తాన్ని పలు ప్రాజెక్టులలో పెట్టుబడి పెట్టారని, ఫ్రీ లాంచ్ ఆఫర్ల పేరుతో పెద్ద ఎత్తున ఆక్రమాలకు పాల్పడ్డట్లుగా ఐటీ అధికారులు గుర్తించారు. పలు కీలక డాక్యుమెంట్లను అధికారులు స్వాధీనం చేసుకోగా.. వీటి ఆధారంగా వెంకట్రామిరెడ్డిని ప్రశ్నించినట్లు చెబుతున్నారు. ఏకకాలంలో ఒకేసారి వెంకట్రామిరెడ్డి ఇళ్లతో పాటు సంస్ధల్లో ఐటీ అధికారులు సోదాలు నిర్వహించడం బీఆర్ఎస్‌లో కలకలం రేపింది. వెంకట్రామిరెడ్డి పీఎ నరేందర్ రెడ్డి ఇంటితో పాటు ఆయన సంస్థల్లో డైరెక్టర్లుగా ఉన్న వారి ఇళ్లల్లో కూడా తనిఖీలు చేపట్టారు. వెంకట్రామిరెడ్డి కంపెనీల్లో పలువురు బీఆర్ఎస్ ప్రజాప్రతినిధులు పెట్టుబడులు పెట్టినట్లు ఐటీ అధికారులు గుర్తించినట్లు తెలుస్తోంది. వారి ఇళ్లల్లో కూడా సోదాలు జరిపినట్లు చెబుతున్నారు. వెంకట్రామిరెడ్డి గతంలో సిద్దిపేట కలెక్టర్‌గా పనిచేశారు.

Also Read : 2,90,396 కోట్ల మొత్తంతో భారీ బడ్జెట్…శాసనసభలో ప్రవేశపెట్టిన మంత్రి హరీష్ రావు

అయితే పదవీకాలం ఇంకా మిగిలి ఉండగానే వీఆర్ఎస్ తీసుకుని పొలిటికల్ ఇంట్రీ ఇచ్చారు. సీఎం కేసీఆర్ సమక్షంలో బీఆర్ఎస్ కండువా ఆయన కప్పుకోగా.. వెంటనే ఎమ్మెల్సీగా అవకాశం దక్కింది. సిద్దిపేట కలెక్టర్‌గా ఉన్న సమయంలో కేసీఆర్ కాళ్లకు ఆయన మొక్కడంపై రాజకీయం దుమారం రేగింది. ఐఏఎస్ అయి ఉండి కేసీఆర్ కాళ్లకు నమస్కారం చేయడం ఏంటని ప్రతిపక్ష పార్టీలన్నీ విమర్శలకు దిగాయి. అయినా ప్రతిపక్షాల విమర్శలను పట్టించుకోని బీఆర్ఎస్.. వెంకట్రామిరెడ్డికి ఎమ్మెల్సీగా అవకాశం కల్పించింది. కేసీఆర్‌కు వెంకట్రామిరెడ్డి వీరవిధేయుడనే ప్రచారం టీ పాలిటిక్స్‌లో బలంగా ఉంది. ఇలాంటి క్రమంలో వెంకట్రామిరెడ్డిపై ఐటీ దాడులు జరగడం రాజకీయ వర్గాల్లో హాట్‌టాపిక్‌గా మారింది.

ఇవి కూడా చదవండి : 

  1. సిరియా, టర్కీలో భారీ భూకంపం… రెండు దేశాల్లో 560 మందికిపైగా మృతి
  2. రైతు బజారా??… చోరీ బజారా….??…. ఆండ్రాయిడ్ ఫోన్ వాడే వాళ్లే ఈ అగంతకుల టార్గెట్…!!
  3. ఎం‌ఎల్‌ఏల కొనుగోలు కేసులో హైకోర్ట్ కీలక తీర్పు… ప్రభుత్వ అప్పీల్ తిరస్కరణ
  4. నేటి నుండే రేవంత్ రెడ్డి హాథ్ సే హాథ్ జోడో అభియాన్ యాత్ర… మేడారం నుండి ప్రారంభం
  5. వచ్చే ఎన్నికల్లో 50 స్థానాలలో పోటీ… అక్బరుద్ధీన్ సంచలన ప్రకటన

ad 728x120 SRI copy - Crime Mirror

Show More

Crime Mirror

Crime Mirror - Telugu Daily News Paper operating from Hyderabad, Telangana.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button
WP2Social Auto Publish Powered By : XYZScripts.com

Adblock Detected

We have detected ad blocker on your browser, please add it to execution or add to white list, to support us.