Telangana

ప్రారంభమైన దక్కన్ మాల్ కూల్చివేత పనులు… భారీ క్రేన్ల సహాయంతో కూల్చివేత

క్రైమ్ మిర్రర్, హైద్రాబాద్ ప్రతినిధి : సికింద్రాబాద్‌లోని రాంగోపాల్ పేటలో ఇటీవల అగ్నిప్రమాదానికి గురైన దక్కన్ మాల్‌ బిల్డింగ్ కూల్చివేత పనులు ప్రారంభమయ్యాయి. గురువారం రాత్రి 11 గంటల నుంచి భారీ యంత్రాల సాయంతో కూల్చివేస్తున్నారు. గురువారం రాత్రి దక్కన్ మాల్‌లో మళ్లీ మంటలు చెలరేగాయి. దీంతో ఫైర్ సిబ్బంది ఘటనా స్థలానికి చేరుకుని ఫైర్ ఇంజిన్ల సహాయంతో మంటలను ఆదుపులోకి తీసుకొచ్చారు. ఇటీవల దక్కన్ మాల్‌లో మంటలను అదుపులోకి తీసుకురావడానికి నాలుగు రోజుల సమయం పట్టింది. కూల్చివేసే సమయంలో మరోసారి మంటలు చెలరేగడంతో.. అధికారులు అప్రమత్తమై పరిస్థితిని అదుపులోకి తీసుకురావడంతో స్థానికులు ఊపిరిపీల్చుకున్నారు.

Also Read : అలనాటి నటి జమున కన్నుమూత…..

గురువారం భవనం కూల్చివేత ప్రారంభించే సమయంలో హైడ్రామా చోటుచేసుకుంది. బిల్డింగ్ కూల్చివేసేందుకు జీహెచ్‌ఎంసీ టెండర్లను ఆహ్వానించగా.. ఎస్‌కె మల్లు అనే కన్‌స్ట్రక్షన్స్ కంపెనీ రూ.25.94 లక్షలకు పని దక్కించుకుంది. ఆ సంస్థ గురువారం ఉదయం భారీ క్రేనుతో కంప్రెషర్ యంత్రాన్ని భవనంపైకి తీసుకెళ్లి కూల్చివేసే పనులను ప్రారంభించింది. క్రేన్‌తో అలాగే పట్టి ఉంచి భవనం కూల్చివేస్తామని ఆ సంస్థ చెప్పగా.. అధికారులు ఒప్పుకోలేదు. గురువారం సాయంత్రం ఆ కాంట్రాక్టును రద్దు చేసి మాలిక్ ట్రేడర్స్ అనే సంస్థకు రూ.33 లక్షలకు జీహెచ్‌ఎంసీ అధికారులు టెండర్ కట్టబెట్టారు. దీంతో మాలిక్ ట్రేడర్స్ పొడవైన జేసీబీని తీసుకొచ్చి రాత్రి 11 గంటల నుంచి కూల్చివేత పనులను ప్రారంభించింది. బస్తీ వాసులకు, స్థానిక ప్రజలకు ఎలాంటి ఇబ్బందులు లేకుండా భవనం కూల్చేయాలని అధికారులు ఆదేశించారు.

Read Also : నేడు బీఆర్ఎస్ లోకి మాజీ ముఖ్యమంత్రి….

దుమ్ము, ధూళి, భారీ శబ్ధాలు రాకుండా కూల్చేయాలని సూచించారు. మొత్తం 5 అంతస్తులతో పాటు సెల్లార్ కూడా కూల్చివేయాలని ఆదేశించారు. కూల్చేసిన తర్వాత శిథిలాలను వేరే ప్రాంతానికి తరలించాలని అధికారులు ఆదేశించారు. మంటల్లో గల్లంతైన ముగ్గురిలో ఒకరి అస్థిపంజరం లభించగా.. మిగతా ఇద్దరి ఆచూకీ లభించలేదు. వారం రోజులుగా వెతికినా ఇద్దరి అవశేషాలను అధికారులు కనుక్కొలేకపోయరు. క్లూస్ టీం వచ్చి పరిశీలించినా.. ఇద్దరి అవశేషాలు లభించలేదు. దీంతో వారిద్దరి ఆచూకీ లభించకపోయినా అధికారులు కేల్చివేత పనులు చేపట్టారు. నాలుగు రోజుల పాటు మంటల్లో భవనం ఉండటంతో.. అధిక వేడికి పగుళ్లు వచ్చాయి. దీంతో భవనాన్ని వెంటనే కూల్చేయాలని నిపుణుల బృందం హెచ్చరించింది. కూల్చేయకపోతే ప్రమాదమని, ఎప్పుడైనా కుప్పకూలిపోవచ్చని హెచ్చరించింది. కానీ గల్లంతైన వ్యక్తుల ఆచూకీ లభించకపోవడంతో అధికారులు కూల్చివేత పనులు ఆలస్యంగా చేపట్టారు. భవనం కూల్చివేసి శిథిలాలను వేరే ప్రాంతానికి తరలించడానికి రెండు, మూడు రోజుల సమయం పట్టే అవకాశముందని అధికారులు చేపడుతున్నారు. స్థానిక ప్రజలకు ఎలాంటి ఇబ్బందులు లేకుండా కూల్చేసేలా చర్యలు చేపడుతున్నట్లు తెలిపారు.

ఇవి కూడా చదవండి : 

  1. కన్నీళ్లు పెట్టుకున్న సానియా మీర్జా
  2. నా ప్రాణాలంటే కేసీఆర్ కు లెక్క లేదా? ఎమ్మెల్యే రాజాసింగ్ వీడియో
  3. మంత్రి మల్లారెడ్డిని తరిమేసిన దళితులు!
  4. బీజేపీలో ఈటల రాజేందర్ కు పెద్ద కష్టమే!
  5. యాగాలు, పూజలతో కొత్త సెక్రటేరియట్ ప్రారంభం… హాజరు కానున్న జాతీయ నాయకులు, ప్రముఖులు

ad 728x120 SRI copy - Crime Mirror

Show More

Crime Mirror

Crime Mirror - Telugu Daily News Paper operating from Hyderabad, Telangana.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button
WP2Social Auto Publish Powered By : XYZScripts.com

Adblock Detected

We have detected ad blocker on your browser, please add it to execution or add to white list, to support us.