National

70 శాతం మంది ఉద్యోగులను తొలగించిన గో మెకానిక్ !

క్రైమ్ మిర్రర్, ఆన్లైన్ డెస్క్: కారు రిపేరు స్టార్టప్ కంపెనీ గో మెకానిక్ 70 శాతం మంది ఉద్యోగులను తొలగించనున్నట్లు ప్రకటించింది. ఫైనాన్షియల్ రిపోర్టింగ్ లోపాలను కంపెనీ సీఈవో అమిత్ భాసిన్ అంగీకరించారు. అతను కంపెనీ ఖాతాను థర్డ్ పార్టీ ద్వారా ఆడిట్ చేయిస్తానని కూడా చెప్పారు. ఉద్యోగుల తొలగింపు ప్రక్రియ భారతీయ సాంకేతిక పరిశ్రమను కూడా తాకింది. ఇక 2023లో ఉద్యోగులను తొలగించే భారతీయ స్టార్టప్ కంపెనీ గో మెకానిక్ ఒక్కటే కాదు. దీనికి ముందు భారతీయ కిరాణా డెలివరీ కంపెనీ డన్ జో, సోషల్ మీడియా స్టార్టప్ అయిన షేర్ చాట్ కూడా తన సంస్థకు చెందిన ఉద్యోగులను తొలగించాలని నిర్ణయించాయి.

Read More : బీఆర్ఎస్ సభకు వైఎస్ జగన్ ను ఎందుకు ఆహ్వానించలేదు.. అదే కారణమా? –

వృద్ధిని సాధించే ప్రయత్నంలో అంతర్గత సవాళ్లను ఎదుర్కోవడంలో కంపెనీ విఫలమైందని ..వృద్ధిని సాధించాలనే తాపత్రయంతో కొన్ని పొరపాట్లు చేశామని అందుకు చింతిస్తున్నట్లు కంపెనీ సహ వ్యవస్థాపకుడు అమిత్ బాసిన్ తెలిపారు. వ్యాపారాన్ని పునర్నిర్మించే ప్రయత్నంలో కంపెనీ దాదాపు 70 శాతం మంది ఉద్యోగులను వదులుకోవాల్సి ఉంటుందని భాసిన్ చెప్పారు. “ఈ ప్రస్తుత పరిస్థితికి మేము పూర్తి బాధ్యత వహిస్తాము. మేము మూలధన పరిష్కారాల కోసం చూస్తున్నప్పుడు వ్యాపారాన్ని పునర్నిర్మించాలని ఏకగ్రీవంగా నిర్ణయించుకున్నాం.

More Read : నెలాఖరులో విశాఖలో బీఆర్ఎస్ సభ.. కేసీఆర్ స్కెచ్ మాములుగా లేదుగా! –

ఈ పునర్నిర్మాణం బాధాకరమైనది. దురదృష్టవశాత్తు, మేము దాదాపు 70 శాతం మంది ఉద్యోగులను వదులుకోవాల్సి ఉంటుంది. అదనంగా థర్డ్ పార్టీ సంస్థ ఆడిట్‌ను నిర్వహిస్తుంది.. అని ఆయన పేర్కొన్నారు. ఎంత మంది ఉద్యోగులపై ప్రభావం పడుతుందో ఆయన వెల్లడించలేదు. ప్రభావిత ఉద్యోగులకు విభజన ప్యాకేజీలను ఇస్తుందా.. లేదా.. అనే విషయాన్ని కూడా భాసిన్ వెల్లడించలేదు. 20శాతం మంది ఉద్యోగులను తొలగించిన షేర్ చాట్.  షేర్‌చాట్.. గూగుల్ మద్దతు ఉన్న భారతీయ సోషల్ మీడియా ప్లాట్‌ఫారమ్.

Read More : తెలంగాణలో జగన్ ఎంట్రీ ఇస్తే ప్రకంపనలే! –

కంపెనీ ఉద్యోగుల్లో సుమారు 20 శాతం మంది అంటే 500 మంది ఉద్యోగులను తొలగించింది. బాహ్య స్థూల కారకాలు మూలధన వ్యయం, లభ్యతను ప్రభావితం చేశాయని.. అందుకే ఉద్యోగులను తొలగించాల్సి వచ్చిందని కంపెనీ ప్రకటనలో తెలిపింది. కంపెనీ చరిత్రలో చాలా కష్టమైన, బాధాకరమైన నిర్ణయాలను తీసుకోవలసి వచ్చింది. ఈ ప్రారంభ ప్రయాణంలో మాతో పాటుగా ఉన్న మా అద్భుతమైన ప్రతిభావంతులైన ఉద్యోగులలో 20 శాతం మందిని తొలగించాల్సి వచ్చిందని అధికారిక ప్రకటనలో కంపెనీ ప్రతినిధి తెలిపారు.

ad 728x120 SRI swami - Crime Mirror

ఇవి కూడా చదవండి …
  1. వరల్డ్‌ టాప్ సోషల్ మీడియా ఇన్ ఫ్లూయెన్సర్స్ లిస్టులో మంత్రి కేటీఆర్‌ –
  2. యాదాద్రి ఆలయంలో కేసీఆర్ సహా నలుగురు సీఎంలు.. సభకు ముందు నరసింహస్వామికి ప్రత్యేక పూజలు –
  3. వివాదంలో బండి సంజయ్ కుమారుడు.. తోటి విద్యార్థిని కొడుతున్న వీడియో వైరల్.. భగీరథ్ ను సస్పెండ్ చేసిన మహీంద్ర యూనివర్సిటీ –
  4. ఇద్దరు అధికారులకు విధించిన శిక్షను సవరించిన హైకోర్టు –
  5. ప్రేమ వల్ల కాదు.. భయం వల్లే.. మెగా కుటుంబంపై మంత్రి రోజా ఆరోపణలు –

Show More

Crime Mirror

Crime Mirror - Telugu Daily News Paper operating from Hyderabad, Telangana.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button
WP2Social Auto Publish Powered By : XYZScripts.com

Adblock Detected

We have detected ad blocker on your browser, please add it to execution or add to white list, to support us.