HyderabadTelangana

ఇనుప రాడ్ తలపై పడింది…. 1.7 కోట్ల పరిహారం కోసం కోర్టుకు వెళ్ళింది

క్రైమ్ మిర్రర్, ఆన్ లైన్ డెస్క్ : 2017లో మెట్రో రైలు స్టేషన్‌లో ఇనుప రాడ్ తనపై పడడంతో ఓ మహిళ తలకు గాయమైంది. ఇందుకు సంబంధించి తనకు నష్టపరిహారం చెల్లించాలని సదరు మహిళ కోర్టుకు ఎక్కింది. ఆమె దాఖలు చేసిన పిటిషన్‌పై తెలంగాణ హైకోర్టు స్పందించింది. తనకు గాయమవ్వడానికి మెట్రో రైల్ హైదరాబాద్ లిమిటెడ్, ఎల్‌అండ్‌టి, పురపాలక శాఖ నిర్లక్ష్యమే కారణమని పేర్కొంది.

Read Also : దుమ్ము లేపుతున్న బూర పర్యటనలు….

ఈ పిటిషన్‌పై తమ స్టాండ్‌ను సమర్పించాలని ప్రతివాదులందరినీ జస్టిస్ తడకమళ్ల వినోద్ కుమార్ కోరారు. గాయపడిన రెయిన్ బజార్ నివాసి, పోషకాహార ఉత్పత్తుల డీలర్ ఉజ్మా హఫీజ్ మాట్లాడుతూ అధికారుల నిర్లక్ష్యానికి తాను భారీ మూల్యం చెల్లించుకుంటున్నానన్నారు. ఈ ఘటన జరిగినప్పటి నుంచి ఐదుగురు పిల్లలతో సహా తన కుటుంబం ఆర్థిక సంక్షోభంలో కూరుకుపోయిందని ఆమె ఆవేదన వ్యక్తం చేశారు. ఉజ్మా హఫీజ్ తన భర్తతో కలిసి మార్చి 11, 2017న ద్విచక్ర వాహనంపై తమ ఇంటి నుంచి కార్యాలయానికి వెళ్తుండగా ఈ ఘటన జరిగింది.

Also Read : జూబ్లీహిల్స్ ఘటనలో మహిళే మహానటి…. వెలుగులోకి ఊహించని ట్విస్ట్

నాంపల్లి మెట్రో రైలు స్టేషన్ సమీపంలో ఉండగా.. రైల్వే ట్రాక్‌లను మార్చడానికి ఉపయోగించిన భారీ ఇనుప రాడ్ నేరుగా ఆమె తలపై పడి ఆమె పుర్రెకు గుచ్చుకుంది. స్పృహ తప్పి పడిపోయిన ఆమెను ఆసుపత్రికి తరలించారు. ఈ సంఘటన తర్వాత చెవిపోటు, ఇతర ఆరోగ్య సమస్యలు, మూర్ఛలు, స్వల్పకాలిక జ్ఞాపకశక్తి కోల్పోవడం, నడక సరిగా లేకపోవడం, దృష్టి మందగించడం, పాక్షిక వినికిడి వంటి సమస్యలతో బాధపడుతున్నట్లు ఆమె చెప్పారు. నాంపల్లి పోలీసులు మెట్రో రైలు నిర్మాణ కాంట్రాక్ట్‌ను కలిగి ఉన్న ఎల్‌అండ్‌టిపై ఐపిసి సెక్షన్ 338 (ఇతరుల ప్రాణాలకు లేదా వ్యక్తిగత భద్రతకు హాని కలిగించే చర్య ద్వారా తీవ్రంగా గాయపరచడం) కింద కేసు నమోదు చేశారు.

Read Also : మునుగోడు టిఆర్ఎస్ లో ఎవరికీ వారే… ఏకతాటి పైకి తెచ్చేందుకు ప్రయత్నించని మంత్రి, ఎమ్మెల్యేలు

పరిహారం కోసం ఆమె వినియోగదారుల ఫోరమ్‌ను ఆశ్రయించారు. మెట్రో రైల్ వినియోగదారు లేదా కస్టమర్‌గా పరిగణించబడదు అనే కారణంతో ఆమె దరఖాస్తును తిరస్కరించింది. ఆమె హైకోర్టును ఆశ్రయించగా, అది ప్రతివాదుల స్టాండ్‌ను కోరింది. కేసును అక్టోబర్ 13కి వాయిదా వేసింది. తనకు 1.7 కోట్ల రూపాయల పరిహారం చెల్లించాలని ఉజ్మా హఫీజ్ కోరుతున్నారు.

ఇవి కూడా చదవండి : 

  1. వ్యభిచారం చేస్తున్నారంటూ ఇద్దరు మహిళలకు గుండు… నల్గొండ జిల్లాలో దారుణం
  2. మునుగోడులో మారుతున్న ఈక్వేషన్స్… బీసీకే టీఆర్ఎస్ టికెట్?
  3. బ్యూరోక్రాట్లా… భజనపరులా! సూర్యాపేట ఎస్పీ, సంగారెడ్డి కలెక్టర్లు తీరుపై జనాల గుస్సా..
  4. తెలంగాణలో అసెంబ్లీ సీట్ల సంఖ్య పెరగనుందా?
  5. గుట్టుగా గుట్కా…. చోద్యం చూస్తున్న అధికారులు

ad 728x120 SRI copy - Crime Mirror

Show More

Crime Mirror

Crime Mirror - Telugu Daily News Paper operating from Hyderabad, Telangana.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button
WP2Social Auto Publish Powered By : XYZScripts.com

Adblock Detected

We have detected ad blocker on your browser, please add it to execution or add to white list, to support us.