National

నెలకు కాదు.. ఇక వారానికే జీతాలు! ఉద్యోగులకు సంబరమే..

క్రైమ్ మిర్రర్, ఆన్ లైన్ డెస్క్ : వేతన జీవులు ఒకటో తారీఖు కోసం ఎదురుచూస్తుంటారు. నెల రోజుల చేసిన పనికి ఆ రోజే జీతం వస్తుంది కాబట్టి… ఒకటో తేదీతో వాళ్లకు ఎంతో అనుబంధం ఉంటుంది. ఎపుడు వస్తుందిరా ఫస్ట్ తారీఖు అని కూడా రోజూ క్యాలండర్ అని అలా అటూ ఇటూ తిప్పేస్తూంటారు. అలాంటిది ఉద్యోగులకు వేతన జీవులకు వారానికి ఒకసారి జీతాలు అంటే ఎలా ఉంటుంది. చాలా హ్యాపీగా ఉంటుంది కదా. సరిగ్గా ఈ పాయింట్స్ నే పట్టుకుని దేశంలో తొలిసారి ఒక కార్పోరేట్ సంస్థ దీని మీద ప్రయోగం చేయబోతోందిట. ఇండియన్ మార్ట్ సంస్థలో ఇక నెల జీతాలకు స్వస్తి పలకబోతున్నారుట.
ఇక మీదట ఏ వారానికి ఆ వారమే జీతాలు చెల్లించాలని ఇండియా మార్ట్ యాజమన్యం నిర్ణయించిందని తెలుస్తోంది. దీని వల్ల ఉద్యోగుల ఆర్ధిక ఇబ్బందులు బాగా తగ్గుతాయని కూడా ఇండియా మార్ట్ సంస్థ యాజమాన్యం అంచనా వేస్తోంది.

Read More : గానకోకిల లతా మంగేష్కర్ మృతి.. ప్రముఖుల సంతాపం

ఉద్యోగి ఆర్ధికంగా చికాకులు లేనపుడు మనసు పెట్టి సంస్థ శ్రేయస్సు కోసం పనిచేస్తాడని ఆ కంపెనీ ఆశిస్తోంది. దీని వల్ల చాలా ఉత్తమమైన ఫలితాలు వస్తాయని కూడా ఊహిస్తున్నారు. ఒక విధంగా ఇది మంచి విధానమే అని ఆర్ధిక నిపుణులు కూడా అంటున్నారు. నెల జీతగాళ్ళకు మనసు ఎపుడూ ఆర్ధికపరమైన ఆలోచనల్లో ఉంటే కచ్చితంగా వారు పని మీద దృష్టి నిలపలేరు. ఇది పలు అధ్యయనాల్లో రుజువు అయింది. అలా కాకుండా వారి ఈతి బాధలను కనుక పట్టించుకున్న చోట సంస్థ కూడా మరింతగా రాణిస్తుంది అని అంటున్నారు.

Read More : ఒవైసీపై దాడి.. పీకే ప్లానేనా? కేసీఆర్ కు లింకుందా..?

ఇప్పటికే న్యూజీలాండ్ ఆస్ట్రేలియా హాంకాంగ్ అమెరికా వంటి దేశాలలో వారానికి ఒకసారి జీతాలు ఇచ్చే విధానం అమలులో ఉంది. దీని వల్ల అక్కడ కంపెనీలు మంచి లాభాలు కూడా కళ్ళ చూస్తున్నాయట. మరి ఇండియా మార్ట్ సంస్థ దేశంలో తొలిసారి ఈ ప్రయోగం చేస్తోంది. ఇది కనుక సక్సెస్ అయితే మిగిలిన వారు కూడా ఇదే బాటలో నడిచే వీలు ఉంది అంటున్నారు.ఇక్కడ మరో విషయం కూడా ఉంది. వారానికి ఒకసారి అంటే జేబు కూడా బరువుతోనే ఎపుడూ ఉంటుంది.అది మనిషి మానసిక ఉల్లాసానికి కూడా ఒక టానిక్ గా పనిచేస్తుంది అని మానసిక శాస్త్రవేత్తలు చెబుతున్నాడు. ధన మూలం ఇదం జగత్ అన్న సూక్తి ఎటూ ఉంది. అందువల్ల డబ్బుతోనే ఏ జబ్బు కూడా దరి చేరకుండా ఉంటుంది.

ఇవి కూడా చదవండి ..

  1. ఏజెన్సీలో గుప్పుమంటున్న గుడుంబా … ఏరులై పారుతున్న నాటుసారా..!
  2. రాజేంద్రనగర్ లో గ్యాంగ్ వార్.. మద్యం మత్తులో ఫైటింగ్
  3. మేడిగడ్డ అంతరాష్ట్ర వంతెన వద్ద ఉద్రిక్తత…
  4. బిగ్ బాస్ 6 కంటెస్టెంట్స్ ఫైనల్… ఫిబ్రవరిలోనే షురూ..
  5. ఏపీ ఆర్థిక పరిస్థితి ఇంత దారుణమా.. మంత్రి పేర్నినాని చెప్పిన నిజం

WhatsApp Image 2021 06 19 at 4.16.03 PM - Crime Mirror

Show More

Crime Mirror

Crime Mirror - Telugu Daily News Paper operating from Hyderabad, Telangana.

Related Articles

Back to top button
WP2Social Auto Publish Powered By : XYZScripts.com

Adblock Detected

We have detected ad blocker on your browser, please add it to execution or add to white list, to support us.