Telangana

భవానీ విజయం వెనుక చిరుమర్తి రాజకీయ చాణక్యం

క్యాడర్ సమన్వయం లో లింగన్న సక్సెస్
అభ్యర్థి తప్పిదాలను సరిదిద్దిన ఎమ్మెల్యే
భవానీ పై ప్రజల్లో మొదట తీవ్ర వ్యతిరేక
దిద్దుబాటు చర్యలతో గెలుపు బాట పట్టించిన చిరుమర్తి
చిరుమర్తి పోల్ మేనేజ్ మెంట్ ముందు ప్రత్యర్థులు బేజారు.
క్రైమ్ మిర్రర్ ప్రతినిధి : గడ్డి అన్నారం డివిజన్ తెరాస అభ్యర్ధి భవానీ ప్రవీణ్ అనూహ్యంగా గెలుపు బాట పట్టాడు. దాని వెనుక నకిరేకల్ ఎమ్మెల్యే చిరుమరి లింగయ్య రాజకీయ చాణక్యం దాగి ఉంది. తొలుత భవానీ ప్రవీణ్ తీవ్ర వ్యతిరేకత వెల్లువెత్తగా, పార్టీ సీనియర్లు కూడా ఆయనకు మద్దతుగా పని చేసేందుకు నిరాకరించారు. పార్టీ క్యాడర్ అయితే ఏకంగా భవానీ ప్రవీణ్ను అభ్యర్థిగా నిలపవద్దంటూ ర్యాలీలు నిర్వహించారు. దీనితో భవానీ ప్రవీణ్ ను అభ్యర్థిగా ప్రకటించినప్పటికీ ఆయన ఓటమి ఖాయమన్న వాదనలు తొలుత వినిపించాయి. దీనితో గడ్డిఅన్నారం డివిజన్లో కాంగ్రెస్, బీజేపీ పార్టీల అభ్యర్థులు విజయం సాధించే అవకాశాలు ఎక్కువగా ఉన్నాయన్న అంచనాలు వెలువడ్డాయి. అయితే ఇదంతా నిన్నటి మాట… ప్రస్తుతం గడ్డిఅన్నారం డివిజన్ టీఆర్ఎస్ అభ్యర్థి భవానీ ప్రవీణ్ గెలుపు రేసులో ముందంజలో ఉన్నారు. దానికి కారణం నకిరేకల్ ఎమ్మెల్యే చిరుమర్తి లింగయ్య రాజకీయ చాణక్యమే కారణమని రాజకీయ పరిశీలకులు అంటున్నారు. పార్టీ నాయకత్వం గడ్డిఅన్నారం డివిజన్ ఇంచార్జీ బాధ్యతలను అప్పగించిన నాటి నుంచి మొదలుకొని చిరుమర్తి, అభ్యర్థి గెలుపు కోసం అహర్నిశలు శ్రమిస్తున్నారు. భవానీ ప్రవీణ్ పై తీవ్ర వ్యతిరేకతతో ఉన్న సీనియర్లను బుజ్జగించడంలో ఆయన వందకు వందశాతం సక్సెస్ అయ్యారు. గత ఐదేళ్ల సమయంలో తమని నిర్లక్ష్యం చేశాడంటూ భవానీ ప్రవీణ్ పై తీవ్ర అసంతృప్తితో రగిలిపోతున్న సీనియర్లను , ఈఎన్నికల్లో ప్రవీణ్ కు మద్దతుగా పని చేసేది లేదంటూ తొలుత ఖరాఖండిగా తేల్చి చెప్పారు. అయితే సీనియర్లను బుజ్జగించి ప్రవీణ్ కోసం… కాదు… పార్టీ కోసం పని చేయాలంటూ లింగయ్య వారిని సముదాయించడంలో సఫలీకృతులయ్యారు. ఇక భవానీ ప్రవీణ్ తమకు అభ్యర్థిగా వద్దంటూ ర్యాలీ తీసిన క్యాడర్ ద్వారానే ఆయనకు జై కొట్టించడంలో లింగయ్య రాజకీయ అనుభవం బలంగా పని చేసింది. వరద సహాయం బొక్కిన కార్పోరేటర్ గా ప్రజలచేత తీవ్ర విమర్శలు ఎదుర్కొన్న భవాని ప్రవీణ్ ను గెలిపించే బాధ్యతను తన భుజాలపై భుజస్కంధాలపై వేసుకున్న చిరుమర్తి లింగయ్య అన్నీ తానై వ్యవహరిస్తూ ప్రచార పర్వాన్ని విజయవంతంగా ముగించారు. ప్రచార పర్వంలో గెలుపుపై ఆశలు పెట్టుకున్న కాంగ్రెస్, బీజేపీ అభ్యర్థులు ఇక పోల్ మేనేజ్ మెంట్ విషయానికి వచ్చే సరికి లింగయ్య రాజకీయ అనుభవం ముందు బేజార్ అయిపోతున్నారు. ప్రచార పర్వంలో అన్నీతానైన లింగయ్య కులసంఘాలు కాలనీ సంక్షేమ సంఘాలు ప్రజా సంఘాలతో ప్రత్యేకంగా సమావేశమై భవానీ ప్రవీణ్ ను గెలిపించాల్సిన ఆవశ్యకతను వారికి వివరించి తమవైపుతిప్పుకున్నారు. భవానీ ప్రవీణ్ పట్ల తీవ్ర వ్యతిరేకత ఉన్న కాలనీ సంక్షేమ సంఘాలను సైతం ఒప్పించడం వెనుక లింగయ్య పాత్ర అమోఘమైంది. ప్రవీణ్ ను చూడవద్దని ముఖ్యమంత్రి కెసిఆర్, పురపాలక శాఖామంత్రి కెటిఆర్ లను తనని చూడాలంటూ ఆయన కాలనీ సంక్షేమ సంఘాలను కులసంఘాల పెద్దలను కోరారు. అభివృద్ధికి అండగా నిలవాలని రాష్ట్ర ప్రభుత్వం చేస్తున్న అభివృద్ధి సంక్షేమ పథకాలను పరిశీలించాలని లింగయ్య చేసిన విజ్ఞప్తికి కాలనీ సంక్షేమ సంఘాల నాయకులు కులసంఘాల నాయకులు సానుకూలంగా స్పందించి, కారు గుర్తుకు ఓటు వేసేందుకు రెడీ అయ్యారు. లింగయ్య తరహాలో పోల్ మేనేజ్మెంట్ చెయ్యడానికి బీప్ బిజెపి అభ్యర్థికి ఎవ్వరూ లేకపోవడంతో ఆయన వెనుకంజలో ఉన్నట్లు రాజకీయ పరిశీలకులు విశ్లేషిస్తున్నారు. ప్రస్తుత రాజకీయ పరిస్థితులు బేరీజు వేస్తె భవాని ప్రవీణ్ గెలుపు రేసులో ముందు వరుసలో కొనసాగుతున్నారు. ఇదంతా సుదీర్ఘ రాజకీయ అనుభవం కలిగిన చిరుమర్తి లింగయ్య రాజకీయ చతురతే కారణమని అంటున్నారు.

Show More

Crime Mirror

Crime Mirror - Telugu Daily News Paper operating from Hyderabad, Telangana.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button
WP2Social Auto Publish Powered By : XYZScripts.com

Adblock Detected

We have detected ad blocker on your browser, please add it to execution or add to white list, to support us.